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UTANGULIZI 

Uzalishaji na uuzaji wa pamba nchini Tanzania unasimamiwa na Sheria ya 

Tasnia ya Pamba Na. 2 ya Mwaka 2001 pamoja na marekebisho yake ya 

Mwaka 2009 na Kanuni zake za Mwaka 2011. Sheria na Kanuni zinaweka 

masharti ya msingi kwa ajili ya kuzingatiwa na mzalishaji, mnunuzi na 

muuzaji wa pamba ndani na nje ya nchi, pamoja na wadau wengine wa 

pamba ili kuhakikisha kuwa pamba inayozalishwa, kununuliwa na kuuzwa 

hapa nchini na nje ya nchi inakidhi ubora unaokubalika kimataifa ili 

kuiwezesha kupata soko la uhakika.  Sheria pia inalenga kumhakikishia 

mtumiaji wa bidhaa za pamba kupata bidhaa zenye ubora wa uhakika.  

Mwongozo huu unatambulika kama “Mwongozo Na. 1 wa Mwaka 2023 

Mfumo wa Simiyu” unaoelekeza taratibu za usimamizi na uuzaji wa pamba 

ambao umeandaliwa kwa mujibu wa Kanuni ya 45 ya Kanuni za Tasnia ya 

Pamba za Mwaka 2011.  

Utaratibu huu utatumika katika wilaya zote za mkoa wa Simiyu, pamoja na 

wilaya za Magu na Kwimba mkoani Mwanza. Mwongozo huu unatoa 

maelekezo ya jumla kwa wadau wote wa Tasnia ya Pamba nchini kuhusu 

utaratibu wa ununuzi wa pamba katika maeneo yaliyoainishwa ambapo 

kampuni binafsi zitakuwa na vituo binafsi vya kununulia pamba na Vyama 

Vikuu vya Ushirika vitanunua kupitia AMCOS zake.  

Aidha, unaweka na kufafanua utaratibu mzima wa mfumo wa usimamizi na 

uuzaji wa pamba na masharti ya msingi yaliyomo katika Sheria na Kanuni 

za Pamba. Utaratibu huo ni kuhusu uuzaji wa pamba, malipo kwa 

wakulima, usafirishaji wa pamba hadi kiwanda cha kuchambua pamba na 

wajibu wa kila mdau katika kutekeleza maelekezo ya Serikali kuwa 

wakulima wauze pamba katika vituo vilivyoidhinishwa na Bodi ya Pamba.  
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SEHEMU YA KWANZA 

TAFSIRI YA MANENO YALIYOTUMIKA 

 

Katika mwongozo huu, maneno yafuatayo yanatafsiriwa kama ifuatavyo: - 

AMCOS  Chama cha Ushirika cha Msingi kilichosajiliwa chini ya 

Sheria ya Vyama vya Ushirika Na. 6 ya Mwaka 2013 na 

kinachojihusisha na Kilimo na Masoko.  

CCN   Hati ya kupokelea pamba viwandani. 

CDTF   Mfuko wa Wakfu wa Kuendeleza Zao la Pamba. 

DPN   Daily Purchasing Note 

Ghala  Jengo lililoidhinishwa kupokea na kuhifadhia pamba. 

Kituo cha Kununulia Pamba: Sehemu iliyoidhinishwa mahsusi kwa ajili ya 

kuuzia na kununulia pamba kutoka kwa wakulima. 

Mnunuzi Kampuni iliyoidhinishwa na Bodi ya Pamba Tanzania 

kununua na kuchambua pamba katika eneo lililoainishwa 

katika msimu husika. 

Kikosi Kazi cha Wilaya: Kamati inayoundwa na Watumishi wa Serikali 

katika ngazi ya Wilaya kwa ajili ya ufuatiliaji na usimamizi 

wa mauzo ya pamba. 

Mkaguzi wa Ubora: Mtumishi wa umma mwenye taaluma ya ubora wa 

pamba aliyeidhinishwa kukagua pamba iliyopo kwenye 

kituo cha kununulia pamba, ghala, gari, shamba, kiwanda 

cha kuchambua pamba na mahali pengine popote ambapo 

panahusika na pamba. 

Sheria Sheria ya Tasnia ya Pamba Na. 2 ya Mwaka 2001 pamoja 

na marekebisho yake ya Mwaka 2009. 
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TCB   Bodi ya Pamba Tanzania 

TCDC   Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania. 

UNION Chama Kikuu cha Ushirika kilichosajiliwa chini ya Sheria 

ya Vyama vya Ushirika Na. 6 ya mwaka 2013 

kinachojihusisha na Kilimo na Masoko ya mazao.  
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SEHEMU YA PILI 

USIMAMIZI WA TASNIA YA PAMBA TANZANIA 

2.1 Sheria na Kanuni za Tasnia ya Pamba 

Tasnia ya Pamba nchini inaongozwa na kusimamiwa na Sheria ya Tasnia ya 

Pamba Na. 2 ya Mwaka 2001 pamoja na marekebisho yake ya Mwaka 2009, 

na Kanuni zake za Mwaka 2011.  

 

2.2 Bodi ya Pamba Tanzania 

Sheria ya Tasnia ya Pamba Na. 2 ya Mwaka 2001, inaipa Bodi ya Pamba 

Tanzania mamlaka ya kusimamia na kuratibu shughuli zote zinazohusu 

Tasnia ya Pamba nchini. 
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SEHEMU YA TATU 

UNUNUZI NA UUZAJI WA PAMBA  

3.1 Simiyu "Model" itatumika kwa wilaya zote za mkoa wa Simiyu pamoja 

na wilaya za Kwimba na Magu za mkoa wa Mwanza. 

3.2 Pamba itauzwa na kununuliwa katika vituo vya kampuni binafsi ama 

kwa kampuni zitakazopenda, zinaweza kutumia Vyama vya Msingi vya 

Ushirika (AMCOS) vitakavyoidhinishwa na Bodi ya Pamba. Ikiwa 

kampuni itaamua kutumia AMCOS, haitaruhusiwa kufungua kituo 

binafsi katika kijiji hicho. 

3.3 Utaratibu wa ununuzi wa pamba hai (Organic Cotton) utakuwa kama 

ifuatavyo; 

a) Kila kampuni inayozalisha pamba hai ni lazima iwe na ghala 

maalum kwa ajili ya pamba hai katika kila kijiji inakozalisha 

pamba hiyo. Haitaruhusiwa ghala moja kutumika kwa pamba ya 

kawaida na pamba hai kwa namna yoyote, ile. 

b) Orodha ya wakulima wa kila kampuni katika Eneo husika na 

taarifa zao ni lazima yabandikwe katika kila ghala lililotengwa 

kwa ajili ya kununulia pamba hai; 

c) Stakabadhi za mazao na nyaraka nyingine za mauzo kwa ajili ya 

pamba hai hazitaruhusiwa kuchanganywa na zile zinazotumika 

kwa pamba ya kawaida; 

d) Taarifa za manunuzi ya pamba ni lazima zijazwe kwenye 

‘ledger’ maalum inayotolewa na Bodi ya Pamba; 

e) Ni lazima kila kampuni ibandike bango la bei yake katika ghala 

la kununulia pamba katika eneo linaloonekana kwa urahisi na 

bei hiyo ni lazima iwe juu ya bei ya pamba ya kawaida iliyoko 

sokoni kwa wakati huo; 
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f) Kumbukumbu zote za mauzo zitakuwa zinafanyiwa Ukaguzi wa 

mara kwa mara na maafisa kutoka Bodi ya Pamba kadri 

itakavyoonekana inafaa; 

g) Kampuni yoyote itakayobainika kununua pamba ya kawaida na 

kuitafsiri kama pamba hai, itafutiwa leseni yake ya ununuzi 

mara moja 

3.4 Wanunuzi wa Pamba watakuwa kampuni binafsi na Vyama Vikuu vya 

Ushirika. 

3.5 Kwa hiari ya mkulima mwenyewe, malipo kwa pamba aliyouza 

yatafanyika kupitia moja kati ya njia zifuatazo. 

i. Fedha taslimu katika kituo cha ununuzi punde uhakiki wa 

ubora na upimaji wa pamba ya mkulima unapokamilika.  

ii. Akaunti za benki au simu za mkononi. Malipo yafanyike ndani 

ya saa 48 baada ya pamba ya mkulima kupokelewa kwenye 

kiwanda cha pamba.  

3.6 Bodi ya Pamba itatoa leseni za ununuzi wa pamba kwa kampuni 

binafsi na Vyama Vikuu vya Ushirika. 

3.7 Mizani ya digitali na ya saa iliyohakikiwa na kupasishwa na Wakala wa 

Vipimo ndiyo pekee itakayotumika kupima pamba ya mkulima.  

3.8 Mkulima atapewa risiti inayoonesha uzito, bei na thamani ya pamba 

aliyouza na wakati wa malipo atalipwa kulingana na bei na thamani 

iliyoandikwa katika risiti. 

3.9 Kila mnunuzi atakuwa na bango lenye kuonesha bei yake kwa kila siku 

katika kituo cha ununuzi ambayo haitakuwa chini ya bei dira.  

3.10 Ili kuongeza uwazi wa bei katika vituo vya ununuzi, kila kituo cha 

ununuzi kitakuwa na “ledger” itakayoandaliwa na Bodi ya Pamba. 

Ledger hii itakuwa inajazwa na kusainiwa na Afisa Shughuli wa 
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Kampuni pamoja na karani wa kituo ikionesha mabadiliko ya bei na 

muda wa mabadiliko yalipofanyika na itakuwa ikikaguliwa na 

mamlaka za serikali wakati wowote ikihitajika. 

3.11 Kampuni binafsi zinahiari ya kutumia Vyama vya Ushirika vya Msingi 

(AMCOS) kama wakala wa ununuzi wa Pamba.  

3.12 Ikiwa kampuni itachagua kutumia AMCOS kama wakala wa ununuzi, 

vitabu vya kampuni vya stakabadhi ya mazao na vitabu vingine ndivyo 

vitakavyotumika katika miamala yote. 

3.13 Madeni ya pembejeo kwa msimu wa kilimo wa 2022/23 hayatakatwa 

kutoka kwa mkulima wakati wa kuuza pamba yake. 
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SEHEMU YA NNE 

WAJIBU NA MAJUKUMU YA WADAU MBALIMBALI WA TASNIA YA 

PAMBA  

 

4.1 BODI YA PAMBA TANZANIA (TCB) 

i. Kutoa leseni za ununuzi na uchambuaji wa pamba kwa kampuni 

binafsi na Vyama Vikuu vya Ushirika; 

ii. Kuratibu na kutoa Mwongozo wa Serikali kuhusu usimamizi na 

uuzaji wa zao la pamba; 

iii. Kusimamia, kukagua na kutoa elimu kuhusu usafi na ubora wa 

pamba katika ngazi zote; 

iv. Kutangaza bei dira ya pamba kwa mkulima kabla ya kufungua 

msimu; 

v. Kufuatilia mwenendo wa bei ya pamba katika soko la dunia na 

kuratibu marejeo ya bei dira pale inapobidi. 

vi. Kusimamia na kuhakikisha pamba ya wakulima iliyopelekwa na 

kuuzwa katika vituo vya ununuzi inalipwa kabla ya kusafirishwa 

kwenda kiwandani; 

vii. Kutekeleza majukumu mengine kadri yatakavyokuwa 

yakijitokeza kwa kushirikiana na wadau wengine wa 

utekelezaji. 

viii. Kutoa elimu kwa wakulima kuhusu mwenendo wa hali ya soko 

la pamba duniani. 

ix. Kuandaa “ledger” kwa ajili ya ufuatiliaji wa mwenendo wa 

mabadiliko ya bei na kuzisambaza kwenye vituo vya ununuzi. 

x. Kutatua Migogoro inayojitokeza katika uuzaji na ununuzi 
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4.2 TUME YA MAENDELEO YA USHIRIKA TANZANIA (TCDC) 

i. Kutoa maelekezo ya kiwango cha gharama cha kuzingatiwa na 

AMCOS katika kugharamia posho ya mjumbe atakayesimamia  

ununuzi wa pamba katika kituo cha ununuzi cha AMCOS ili 

kuepusha matumizi yasiyokuwa ya lazima; 

ii. Kusimamia Mwenendo mzima wa shughuli za AMCOS kwa kipindi 

chote cha ununuzi wa pamba ili kubaini mapungufu na kuchukua 

hatua stahiki mapema.  

iii. Kutoa Waraka wa Mrajis ikiwa ni pamoja na kutoa maelekezo 

ya mgawanyo wa gharama za ununuzi wa pamba miongoni mwa 

AMCOS, UNION na TCDC kwa AMCOS ambazo zitazinunulia 

kampuni binafsi. 

iv. Kuhamasisha na kuhakikisha AMCOS na wakulima wote wa 

pamba wanafungua akaunti benki. 

v. Kutoa elimu kwa wakulima kuhusu mwenendo wa hali ya soko 

la pamba duniani. 

 

4.3 TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI) 

4.3.1 Ofisi ya Mkuu wa Mkoa 

i. Kuhakikisha kuwa pamba yote inanunuliwa kwa mujibu wa 

maelekezo ya Serikali; 

ii. Kuratibu na kusimamia shughuli za Vikosi Kazi katika ngazi 

zote kuhusiana na ununuzi wa pamba. 

iii. Kupitia na kutoa mapendekezo juu ya maombi ya 

wanunuzi wa pamba kwa msimu husika kwa Bodi ya 
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Pamba kwa wakati ili leseni za ununuzi ziweze kutolewa 

kwa wakati; 

4.3.2 Ofisi ya Mkuu Wa Wilaya 

i. Kuhakikisha kuwa pamba yote inanunuliwa kwa mujibu 

wa maelekezo ya Serikali; 

ii. Kuhakikisha Kikosi Kazi kinatekeleza majukumu yake 

kikamilifu na kwa mujibu wa sheria; 

iii. Kuhakikisha maombi ya wanunuzi wa pamba mbegu 

yaliyowasilishwa yanashughulikiwa kwa wakati;  

 

4.3.3 Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya/Mji/Manispaa na Jiji 

i. Kuwaruhusu wanunuzi wa pamba katika maeneo yao 

kuingia na kununua pamba mahali popote wanapotaka 

ili kuleta ushindani; 

ii. Kutambua na kuidhinisha vitabu vya stakabadhi za 

mazao zitakazotumika kwenye vituo vya ununuzi 

pamoja na nyaraka nyingine za ununuzi wa pamba; 

iii. Kusimamia utendaji wa AMCOS wakati wa ununuzi wa 

pamba kwa mujibu wa sheria; 

iv. Kusimamia na kuhakikisha kuwa vibali vya kusafirisha 

pamba kutoka vituoni kwenda viwandani vinatolewa 

kwa wakati pasipo kuchelewesha usafirishaji; 

v. Kuhakikisha kampuni zinazonunua pamba zinatoa 

taarifa sahihi za ununuzi kila wiki; 

vi. Kuhamasisha wakulima kufungua akaunti benki; 
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vii. Kutoa elimu kwa wakulima kuhusu mfumo wa malipo ya 

mauzo yao ya pamba kupitia akaunti zao za benki au 

simu za mkononi; 

viii. Kuhakikisha biashara ya pamba kwenye maeneo yao 

inafanyika kwa kuzingatia sheria; 

ix. Kusimamia na kuhakikisha kuwa kampuni/Union 

zimewalipa wakulima fedha za mauzo yao ya pamba 

pale ambapo malipo yanafanyika kwa fedha taslimu. 

x. Kutoruhusu gari la kampuni kuchukua pamba ya wakulima 

ikiwa deni la pamba iliyochukuliwa mwanzoni na kampuni 

hiyo katika kituo husika halijalipwa.   

 

4.4 WAKALA WA VIPIMO 

i. Kukagua na kuthibitisha mizani ya kupimia pamba kabla 

ya msimu kuanza; 

ii. Kutoa mafunzo ya upimaji sahihi katika mizani kwa 

wakulima, AMCOS na makarani wa kampuni; 

iii. Kufanya ukaguzi wa mizani ya kupimia pamba vituoni na 

viwandani wakati msimu wa ununuzi ukiendelea;  

iv. Kutatua migogoro inayotokana na malalamiko ya utofauti 

wa uzito wa pamba baina ya Wakulima, wakala na 

kampuni; 

 

4.5 CHAMA KIKUU CHA USHIRIKA 

i. Kuandaa na kusambaza shajala za ununuzi wa pamba 

zitakazotumiwa na AMCOS mahali ambapo Chama Kikuu 

cha Ushirika kitanunua pamba.  
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ii. Kuhakikisha AMCOS zote zimefungua akaunti benki 

zitakazotumiwa na wanunuzi kulipa fedha za gharama za 

ununuzi pamba; 

iii. Kutunza kwa usahihi takwimu za ununuzi wa pamba 

kutoka kwa wakulima na kutoa taarifa kwa mamlaka 

husika zikiwemo TCB, TCDC, Halmashauri ya Wilaya ya 

eneo husika pamoja na wadau wengine pindi 

inapohitajika; 

iv. Kusimamia Mwenendo mzima wa shughuli za AMCOS kwa 

kipindi chote cha ununuzi wa pamba ili kubaini 

mapungufu na kuchukua hatua stahiki mapema. 

v. Kusimamia na kutekeleza majukumu mengine ya msingi 

kwa kadri yatakavyokuwa yakitolewa na TCB na TCDC. 

 

4.6 VYAMA VYA USHIRIKA VYA MSINGI (AMCOS) 

i. Kuajiri watendaji wa kutosha na wenye sifa kulingana na 

idadi ya vituo vitakavyotumika kununua pamba.  

ii. Kusimamia uzito wa pamba iliyonunuliwa kwenye AMCOS 

kwa kupima uzito wa kila gunia na kujaza katika hati 

maalum (tally sheet) itakayosainiwa na mtendaji wa 

AMCOS na wakala wa kampuni kabla ya kusafirisha pamba 

kwenda kiwandani.  

iii. Kutunza kwa usahihi takwimu za ununuzi wa pamba 

kutoka kwa wakulima na kutoa taarifa sahihi kwa wadau 

wa usimamizi pindi zitakapohitajika;  

iv. Kuandaa taarifa ya wiki ya pamba yote iliyonunuliwa na 

kusafirishwa kwenda viwandani na kuituma kwenda kwa 
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri husika na Bodi ya 

Pamba. 

v. Kupokea na kuhifadhi nakala ya hati ya uzito wa pamba 

iliyopokelewa kiwandani (CCN); 

vi. Kufungua akaunti benki kwa ajili ya malipo ya gharama za 

uendeshaji wa shughuli ya ununuzi wa pamba za AMCOS; 

vii. Kusimamia na kutekeleza majukumu mengine kwa 

kushirikiana na TCDC, UNION na TCB kadri yatakavyokuwa 

yakijitokeza; 

 

4.7 WAKULIMA WA PAMBA 

i. Kuvuna pamba kwa kuzingatia kanuni za kilimo bora; 

ii. Kutenga pamba katika daraja “A” na “B”; kabla ya 

kuipeleka katika kituo cha ununuzi; 

iii. Kutumia mifuko sahihi na inayokubalika kwa ajili ya 

kuvuna, kuhifadhi na kusafirisha pamba.  

iv. Kudai stakabadhi ya mazao iliyoandikwa uzito na bei halisi 

aliyouza siku hiyo; 

 

4.8 WANUNUZI WA PAMBA 

i. Kuwa na leseni ya kununulia na kuchambulia pamba 

inayotolewa na Bodi ya Pamba. 

ii. Kuandaa ghala lenye sifa zinazokubalika kwa mujibu wa 

sheria ya pamba kwa ajili ya kununua na kuhifadhi pamba; 

iii. Kufukiza dawa (fumigation) kwenye maghala yote 

yatakayotumika kwenye ununuzi wa pamba;  
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iv. Kuandaa vitabu vya stakabadhi ya mazao na kuviwasilisha 

kwa Mkurugenzi wa Halmashauri kwa ajili ya kutambuliwa 

na kuidhinishwa; 

v. Kuandaa vitabu “Daily Purchasing Note” kwa ajili ya 

kutolea taarifa ya kila siku kuonesha jumla ya kiasi cha 

pamba kilichonunuliwa kwa kila siku katika kila kituo.   

vi. Kuhakikisha kuwa nyaraka zote zinazohitajika na 

zinazotosheleza mahitaji ya ununuzi na usafirishaji wa 

pamba kwa kipindi chote cha ununuzi zimefikishwa katika 

kituo cha ununuzi; 

vii. Kuhakikisha kila mkulima aliyeuza pamba katika kituo 

husika amepatiwa stakabadhi ya mazao yenye uzito na bei 

halisi ya siku hiyo; 

viii. Kununua pamba kwa kuzingatia usafi na ubora wa pamba 

kwa kuitenga katika madaraja “A” na “B” kwa mujibu wa 

Sheria na Kanuni za Tasnia ya Pamba.  

ix. Kutoa taarifa kwa kila wiki ya ununuzi na usafirishaji wa 

pamba kwa  TCB, Halmashauri ya Wilaya na nakala kwa 

Katibu Tawala wa Mkoa. 

x. Kuhakikisha kuwa “tally sheet” wakati wa kusafirisha 

Pamba, “ledger” wakati bei ya Pamba inapobadilika 

imesainiwa na wakala wa kampuni na mtendaji wa 

AMCOS. 

xi. Kuandaa taarifa ya kuonesha jumla ya kiasi cha pamba 

kilichonunuliwa kwa siku kwa kujaza “Daily Purchasing 

Note”. 
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xii. Kulipa ushuru wa Halmashauri na Mfuko wa CDTF kama 

ilivyokubaliwa katika mjengeko wa bei. 

xiii. Katika gharama ya ununuzi ya shilingi 60 kwa kilo iliyokubalika 

kwenye mjengeko wa bei, kampuni itakayonunua kupitia 

AMCOS italipa gharama ya ununuzi kwa UNION, AMCOS na TCDC 

jumla ya shilingi 58 kwa kila kilo moja ya pamba 

itakayonunuliwa na shilingi 2 itabaki katika kampuni kwa ajili 

ya gharama za shajala. 

xiv. Kampuni itakayonunua kupitia vituo vyake binafsi haitalipa 

fedha yoyote kwa AMCOS, yaani shilingi 60 itatumika katika 

gharama za ununuzi za kampuni husika.  

xv. Kuhakikisha kuwa mabadiliko ya bei yanaandikwa kwenye risiti 

inayofuata baada ya risiti ya mwisho ya bei ya awali katika 

stakabadhi ya mazao pamoja na ledger ya mabadiliko ya bei 

inayoandaliwa na Bodi ya Pamba. Aidha, risiti iliyoandikwa 

mabadiliko ya bei kuonesha tarehe na muda wa kuanza 

kutumika kwa bei mpya, inapaswa kubaki kwenye kitabu cha 

stakabadhi ya mazao ikiwa ni kumbukumbu ya mabadiliko ya 

bei 

xvi. Kuhakikisha kwamba pamba kutoka katika AMCOS inapimwa na 

kushushwa ndani ya siku 2 baada ya kufikishwa kiwandani. 

Ikitokea ucheleweshaji wa zaidi ya masaa hayo, gharama za 

kujikimu za msindikizaji zitalipwa na mnunuzi kwa kiasi cha 

shilingi 25,000 kwa siku; 
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SEHEMU YA TANO 

 

USULUHISHI WA MIGOGORO 

5.1 Endapo kutatokea malalamiko ya upande mmoja kutotendewa 

haki na upande mwingine, mlalamikaji atatakiwa kuwasilisha 

malalamiko yake kwa maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu wa Bodi 

ya Pamba ndani ya siku 14 tangu tarehe ya tukio. 

5.2 Bodi ya Pamba itaitisha kikao cha usuluhishi ndani ya siku 21 

tangu kupokea malalamiko kwa ajili ya kusikiliza na kutoa 

maelekezo ya namna ya kumaliza jambo husika kwa mujibu wa 

Sheria. 

Hitimisho: 

Mwongozo huu unatakiwa kusomwa kwa pamoja na Sheria ya 

Tasnia ya Pamba Na. 2 ya Mwaka, 2001 pamoja na marekebisho 

yake ya mwaka 2009 na Kanuni za Tasnia ya Pamba za mwaka 

2011.  

Mwongozo huu umetolewa tarehe 29 Mei, 2023. 

 

 

Marco C. Mtunga 

MKURUGENZI MKUU 

 

 


